Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Số lượt truy cập
Bắt đầu hoạt động: 23/09/2010

7 SEEDS - cuộc chiến sinh tồn

DH10NH :: FAN NGOẠI :: OTAKU :: Manga

Go down

7 SEEDS - cuộc chiến sinh tồn

Bài gửi by kohaku162 on 30/9/2010, 11:16 pm

Manga: 7 SEEDS
Tác giả: Tamura Yumi
Thể loại: phiêu lưu, khoa học giả tưởng, kinh dị
Tình trạng: ongoing
Nội dung: Các nhà khoa học dự báo trong tương lai gần sẽ có một thiên thạch khổng lồ đâm vào Trái Đất khiến cho môi trường, khí hậu toàn cầu biến đổi. Một ''kỷ băng hà'' khác sẽ bắt đầu và loài người sẽ bị diệt vong như loài khủng long hàng tỉ năm về trước. Lãnh đạo các nước đưa ra nhiều giải pháp và giải pháp khả thi cuối cùng được chọn là 7 SEEDS. Những người trẻ tuổi, khỏe mạnh được máy tính lựa chọn dựa trên hàng trăm điều kiện về di truyền, năng lực, tính cách... Họ sẽ được cho ngủ đông trong suốt thời gian thảm họa xảy ra. Khi máy tính nhận thấy điều kiện môi trường thích hợp thì họ sẽ được đánh thức.
Hãy thử tưởng tượng sau khi thức dậy bạn phát hiện mình ko nằm trên giường mà đang ở trong một chiếc thuyền trôi lênh đênh trên biển cả. Đây ko phải thế giới mà chúng ta từng biết. Bạn phải tự trải nghiệm thứ gì bạn có thể ăn được, thứ gì có thể sử dụng được. Bạn phải đối đầu với những con thú ăn thịt người hết sức nguy hiểm mà có lẽ trong mơ cũng ko ngờ tới. Bạn phải làm mọi thứ để sinh tồn. Phải. MỌI THỨ. Và khi nguy hiểm gần kề bạn cũng có thể giẫm đạp lên mạng sống của người đồng đội cùng chia sẻ bao gian khó để giữ lấy mạng sống cho riêng mình. 7 SEEDS là thế đó. Cuộc chiến sinh tồn khốc liệt và tàn nhẫn. Tại nơi đó bạn ko được quyền tin bất cứ ai ngoại trừ bản thân mình.

***************Chữ Ký cá nhân****************
Vẫn biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cứ nhớ để rồi quên
kohaku162

Lớp : DH10NH
$ : 31426
Birthday Birthday : 16/02/1991

http://vn.360plus.yahoo.com/kohaku162

DH10NH :: FAN NGOẠI :: OTAKU :: Manga